Panadol Extra đỏ 500Mg – Thuốc giảm đau, hạ sốt của Việt Nam

Panadol Extra đỏ

Đau là một cảm giác khó chịu có thể làm cản trở rất nhiều đến cuộc sống. “Đau” thường là dấu hiệu phổ biến cảnh báo trước để chúng ta biết rằng cơ thể có điều gì đó không thực sự ổn. Trạng thái đau có thể do nhiều nguyên nhân như: đau răng, đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh hay đau xương khớp,… Bởi vậy đã có vô vàn loại thuốc giảm đau đã ra đời. Trong số đó, không thể bỏ qua Panadol Extra đỏ  với công dụng rất tốt.

Vậy, thuốc Panadol Extra đỏ là thuốc gì? Panadol Extra được dùng cho những trường hợp nào? Toàn bộ thắc mắc sẽ được nhà thuốc Apharma giải đáp ở bài viết dưới đây.

Giới thiệu về thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 500Mg

Panadol Extra đỏ là loại thuốc được sản xuất bởi Sanofi có chứa hoạt chất paracetamol giúp hạ sốt, giảm đau hiệu quả. Bên cạnh đó thuốc này còn chứa thêm caffeine chất  làm tăng cường công năng giảm đau của paracetamol.

Quy cách đóng gói: Hộp gồm 15 vỉ trong đó mỗi vỉ chứa 12 viên nén.

Giới thiệu về thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 500Mg

Thuốc Panadol Extra đỏ được sản xuất bởi Sanofi

Công dụng khi sử dụng Panadol Extra đỏ 500Mg

Panadol Extra đỏ có công dụng có thể kể đến như:

  • Điều trị làm giảm đi các cơn đau từ nhẹ đến vừa: đau răng, đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau do viêm xương khớp, đau sau khi nhổ răng hay tiêm vắc xin.
  • Hơn thế nữa panadol extra đỏ còn giúp giảm nhanh cơn sốt.

Công dụng khi sử dụng Panadol Extra đỏ 500Mg

Giúp giảm nhanh triệu chứng đau đầu 

Liều sử dụng đối với thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 500Mg

Liều lượng sử dụng

Dùng theo đường uống.

Đối với người bệnh là người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống từ 1 viên đến 2 viên cách nhau khoảng 4 – 6 giờ. Liều lượng dùng tối đa 8 viên cho một ngày.

Chống chỉ định từ nhà sản xuất

Ta tuyệt đối không sử dụng Panadol Extra đỏ trong trường hợp có tiền sử dị ứng với paracetamol hay caffeine hoặc với bất kỳ tá dược khác có trong thuốc.

Khi đang sử dụng thuốc này thì không được phép sử dụng các thuốc khác có chứa paracetamol.

Thận trọng và cảnh báo

  • Nên cẩn trọng với những người đang bị suy gan thận.
  • Người bệnh đang mang thai hay đang trong thời kỳ cho con bú.
  • Những bệnh nhân có biểu hiệu của sự phản ứng trên da nghiêm trọng.

Tác dụng phụ của thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 500Mg

Panadol Extra đỏ có tỷ lệ xảy ra những phản ứng không mong muốn vô cùng hiếm. Tuy nhiên theo ghi nhận đã có một vài biểu hiện như: bồn chồn, chóng mặt hay cũng có thể mất ngủ do uống quá liều caffeine.

Thông báo ngay cho những người có chuyên môn như bác sĩ hay dược sĩ khi gặp phải các triệu chứng khác thường trong quá trình sử dụng.

Thành phần của thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 50Mg

  • Thành phần chính: Paracetamol 500mg và Caffeine 65mg.
  • Tá dược: Pregelatinised starch, Maize starch, Povidone, Potassium Sorbate,Talc, Stearic acid, Croscarmellose sodium.

Nguồn gốc xuất xứ của thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 500Mg

  • Thương hiệu: Panadol Extra đỏ 500Mg
  • Nhà sản xuất: Sanofi
  • Nước sản xuất : Việt Nam

Tiêu chuẩn sản xuất của thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol Extra đỏ 500Mg

Tiêu chuẩn sản xuất thuốc Panadol Extra đỏ 500Mg là tiêu chuẩn cơ sở.

Các loại thảo dược, hoa quả giúp kháng viêm giảm đau hiệu quả

Tỏi

Trong tỏi có chứa rất nhiều chất giúp chống oxy hoá và chống viêm, kháng khuẩn, kháng virus rất hiệu quả góp phần giảm đau.

Hơn thế nữa, thảo dược này còn cải thiện được chức năng của xương khớp, hạ mức cholesterol xấu trong cơ thể từ đó bảo vệ tốt cho hệ thống tim mạch cũng như phòng ngừa được rất nhiều bệnh lý.

Chúng ta có thể dùng tỏi sống hoặc kết hợp tỏi trong các món ăn thường ngày.

Tỏi

Tỏi là một gia vị rất thân quen trong căn bếp của mỗi gia đình Việt

Húng quế

Húng quế hay còn được gọi bằng cái tên khác là húng chó là loại dược liệu có vị cay nóng, mùi thơm dịu có chứa trong mình các hoạt chất như: eugenol, methyl eugenol và caryophyllene có tác dụng rất tốt trong việc điều trị giảm đau cũng như làm dịu đi các triệu chứng của bệnh cảm cúm.

Cách dùng húng quế chữa đau đầu, ho, viêm họng như sau: đem húng quế sau khi rửa sạch đi giã dập, hãm với 10ml nước sôi thêm vào một ít đường phèn để ngấm rồi lọc lấy nước để uống và nên sử dụng 2 lần trong một ngày.

Húng quế

Húng quế không chỉ là một loại rau gia vị mà có tác dụng điều trị rất nhiều căn bệnh

Trái dứa

Dứa là một loại quả Trong quả dứa có chứa dồi dào lượng dưỡng chất cần thiết trong việc kháng viêm, chống phù như: chất enzyme bromelain hay bromelain có thể phân hủy protein từ đó có tác dụng hỗ trợ giúp giảm đau, giảm sưng các bệnh lý xương khớp.

Trái dứa

Dứa là loại quả còn được gọi với cái tên khác đó là khóm, thơm

Việt quất

Quả việt quất theo tìm hiểu của tiệm thuốc Apharma chứa nguồn cung cấp dồi dào vitamin A, vitamin K, magiê và chất xơ mà cơ thể cần để hoạt động khỏe mạnh. Bên cạnh đó trong nó còn hai chất anthocyanin, flavonoid được biết đến với công năng chống viêm và giảm đau rất tốt.

Việt quất

Việt quất là loại quả mọng nước rất có lợi cho sức khỏe của mỗi người trong chúng ta

Cơ chế vận động thể chất tốt cho sức khỏe 

Đi bộ

Đi bộ thường trông rất nhẹ nhàng và thư thái nên nhiều người trong chúng ta thường nghĩ loại vận động này không tác động nhiều đến sức khoẻ như: bơi lội, gym, chạy bộ… Tuy nhiên, theo các chứng minh khoa học thì việc đi bộ mỗi ngày giúp ích rất nhiều cho cơ thể. Hình thức vận động thể chất này khiến lượng đường trong cơ thể được kiểm soát một dễ dàng và hiệu quả hơn giúp ích rất lớn cho những người bị tiểu đường. Ngoài ra, thường xuyên đi bộ vào buổi sáng có thể giúp chúng ta tăng cường tuổi thọ và giảm đi nguy cơ mắc các bệnh lý về tim mạch đồng thời giúp cơ bắp bạn luôn săn chắc hơn.

Đi bộ

Đi bộ là loại vận động có rất nhiều lợi ích khác nhau

Trên đây là toàn bộ những thông tin mà chúng ta cần biết trước khi sử dụng thuốc Panadol Extra Đỏ – một loại thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả. Tuy nhiên, chúng tôi khuyến cáo rằng những thông tin này chỉ mang tính tham khảo và bạn tuyệt đối không tự ý chẩn đoán rồi đặt mua thuốc online để uống. Để mang lại hiệu quả tốt nhất xin hãy sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Bạn có thể mua sản phẩm tại các tiệm thuốc, nhà thuốc Apharma trên toàn quốc.

 

 

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *